tuta

Ta yaya soso na sihiri ke kawar da tabo?

Soso mai sihiri kuma ana kiransa Magic eraser, shi ne madaidaici a cikin hanyar tsaftace babban kasuwa, kuma ana amfani da shi azaman kushin bene a daidaitattun injunan tsaftacewa kuma.

Sirrin da ke bayan masu goge sihiri, mai sauƙin gogewa da samfuran makamantansu wani abu ne wanda ake kira kumfa melamine, ingantaccen sigar tsaftacewa.Ana amfani da kumfa resin melamine don tsaftace ciniki don gogewa, gogewa, da cire ɗigon mai da datti mai nauyi.Yana tafiyar da tanadin lokaci da farashi a aikace-aikacen gida da ƙwararrun masu tsabtace bene.

Bamban da sauran kayan tsaftacewa, kumfa melamine tare da ƴan ruwa kaɗan na iya tonowa da lalata tabo waɗanda sauran samfuran ba za su iya kaiwa yadda ya kamata ba, babu masu tsabtace sinadarai ko sabulu da ake buƙata.Godiya ga kaddarorin sa na abrasive, mai gogewa yana aiki kamar takarda mai laushi.Bugu da ƙari, ana ɗaukar kumfa ba shi da lahani ga lafiya idan aka yi amfani da shi ko sarrafa shi, babu wani abu da ke da illa ga lafiyar da aka saki ko shiga cikin fata.Faɗuwar faɗuwa ɗaya kawai shine mai goge kumfa melamine ya ƙare da sauri, kamar yadda masu goge fensir ke yi.Koyaya, ana amfani da soso na Melamine sosai cikin nasara azaman gogewar tsaftace gida.

Ga duk bayyanar waje, masu goge kumfa na melamine suna kallo kuma suna jin kamar kowane soso, mahimman kaddarorin kumfa melamine shine matakin microscopic.Wannan saboda lokacin da resin melamine ya warke cikin kumfa, ƙananan tsarinsa ya zama mai wuyar gaske, kusan yana da wuyar gaske kamar gilashi, yana haifar da shi a kan tabo mai yawa kamar takarda mai kyau.Kuna iya tambayar kanku, idan wannan kumfa yana da wuya kamar gilashi, to ta yaya zai zama kamar soso?Domin wani nau'i ne na musamman na kumfa mai buɗewa.Don kumfa mai buɗewa (yawanci mafi sauƙi) yi tunanin cewa waɗannan ƙwallayen sun fashe, amma wasu sassan casings ɗin har yanzu suna nan.Kuna iya yin hoton soso na teku mai squishy a matsayin misali.A cikin kumfa melamine mai iska, ƙayyadadden adadin casing ne kawai ke tsayawa a wurin, kuma igiyoyin da suke yi suna wurin inda gefuna na aljihunan iska da yawa suka mamaye.Kumfa yana da sassauƙa saboda kowane ɗan ƙaramin igiya yana da siriri kuma ƙarami wanda lanƙwasa gabaɗayan gogewa yana da sauƙi.

Ƙirƙirar ƙananan ƙananan tsarin melamine buɗaɗɗen rami shine inda babban haɓakawa na biyu ya zo a cikin ƙarfin cire tabo.Wannan yana taimakawa ta hanyar cewa dattin yana jan datti zuwa cikin buɗaɗɗen wurare tsakanin igiyoyin kwarangwal da aka ɗaure a can.Wadannan abubuwa guda biyu sun sa mai gogewa ya zama kamar sihiri.


Lokacin aikawa: Oktoba-30-2022